Wasu matsaloli da mafita a cikin tsarin aikin injiniyan tsarin ƙarfe (2)

Matsalolin haɗi
1. babban ƙarfin haɗin gwiwa
1) Ƙaƙƙarfan kayan aiki na ƙwanƙwasa bai dace da buƙatun ba, yana haifar da ƙarancin shigarwa na ƙwanƙwasa, ko ƙaddamarwa na ƙullun ba ya dace da bukatun ƙira.
Binciken dalilai:
a).Anan akwai tsatsa da ke shawagi, mai da sauran datti a saman, kuma akwai burbushi da ciwace-ciwacen walda a kan ramin kulle.
b).Har yanzu akunin saman yana da lahani bayan jiyya.
Magani:
a).Tsatsa mai iyo, mai da lahani na rami mai ƙarfi ya kamata a tsaftace su ɗaya bayan ɗaya.Kafin amfani, dole ne a bi da shi tare da anti-tsatsa.Ya kamata a ajiye da kuma bayar da bolts ta mutum na musamman.
b).Yin aiki da farfajiyar taron ya kamata ya yi la'akari da tsarin gini da shigarwa, hana maimaitawa, da ƙoƙarin magance shi kafin hawan.

2) Bolt dunƙule lalacewa, dunƙule ba zai iya dunƙule a cikin goro, shafi aron kusa taro.
Dalilin bincike: dunƙule yana da tsatsa sosai.
Magani:
① Bolts ya kamata a zaba kafin amfani, kuma an riga an daidaita shi bayan tsaftace tsatsa.
② Ba za a iya amfani da kusoshi da dunƙule suka lalace azaman kusoshi na ɗan lokaci ba, kuma an haramta shi sosai a cikin rami mai dunƙulewa.
③ Ya kamata a adana taron gunkin bisa ga saitin kuma kada a musanya shi lokacin amfani da shi.

2. Matsalar layin walda: mai wuyar tabbatar da ingancin;Babban katako da ginshiƙan bene ba su da walƙiya;Ba a amfani da farantin Arc don waldawa.
Magani: Kafin weld Karfe Tsarin, duba ingancin yarda da waldi sanda, da waldi na dubawa takardar shaidar yarda, bisa ga zane da bukatun ga zabar waldi sanda, bisa ga umarnin da kuma hanyoyin da ake bukata don amfani da waldi sanda, weld surface dole ne. ba su da fasa, walda beading.Weld na farko da na sakandare za su kasance da porosity, slag, crater crack.Weld ɗin ba zai sami lahani kamar cizon baki da walƙiya da bai cika ba.Gwaji mara lalacewa na farko da na sakandare daidai da buƙatun, Bincika tambarin walda a ƙayyadadden welds da matsayi.Ba za a sarrafa abubuwan walda ba tare da izini ba, gyara tsarin kafin sarrafawa.Yawan gyare-gyaren walda a cikin sashi ɗaya ba zai zama fiye da sau biyu ba.


Lokacin aikawa: Mayu-23-2021